STM32WB0 BLE SoC แบบไร้สาย
SoC BLE ไร้สายที่ตั้งโปรแกรมได้ใช้พลังงานต่ำเป็นพิเศษของ STMicroelectronics เป็นโซลูชันที่คุ้มค่า
STM32WB09xx ของ STMicroelectronics คือโซลูชัน SoC Bluetooth® Low Energy (BLE) ไร้สายที่ตั้งโปรแกรมได้ใช้พลังงานต่ำเป็นพิเศษ มี IP วิทยุ 2.4 GHz ของ STMicroelectronics ที่ล้ำสมัยในตัว ซึ่งได้รับการปรับให้เหมาะกับการใช้พลังงานต่ำเป็นพิเศษและประสิทธิภาพวิทยุที่ยอดเยี่ยม และตัวแปลงลง SMPS ประสิทธิภาพสูงเพื่ออายุการใช้งานแบตเตอรี่ที่ไม่มีใครเทียบได้
- ระดับความไวของ RX: -97 dBm ที่ 1 Mbps, -104 dBm ที่ 125 kbps (ระยะไกล)
- กำลังเอาต์พุตที่ตั้งโปรแกรมได้สูงถึง +8 dBm (ที่คอนเนคเตอร์เสาอากาศ)
- กระแสไฟฟ้าสูงสุด 4.3 mA ใน TX (ที่ 0 dBm, 3.3 V)
- กระแสไฟฟ้าสูงสุด 3.4 mA ใน RX (ที่ระดับความไว 3.3 V)
เป็นไปตามข้อกำหนดหลักของ BLE SIG เวอร์ชัน 5.4 ระบุถึงการเชื่อมต่อแบบจุดต่อจุดและเครือข่าย Bluetooth Mesh และช่วยให้สามารถสร้างเครือข่ายอุปกรณ์ขนาดใหญ่ได้อย่างน่าเชื่อถือ นอกจากนี้ BlueNRG-LPS ยังเหมาะสำหรับการสื่อสารไร้สายด้วยคลื่นวิทยุความถี่ 2.4 GHz ที่เป็นกรรมสิทธิ์ เพื่อจัดการกับการใช้งานที่มีความหน่วงต่ำเป็นพิเศษ
BlueNRG-LPS ฝังไมโครคอนโทรลเลอร์ Arm® Cortex®-M0+ ที่สามารถทำงานได้ถึง 64 MHz และตัวประมวลผลร่วมหลัก BlueNRG (ใช้ DMA) สำหรับการดำเนินการที่สำคัญเกี่ยวกับจังหวะเวลา BLE นอกจากนี้ยังมี Flash ภายในขนาด 512 KB มีคุณลักษณะเด่นและมีอุปกรณ์ต่อพ่วงมากมายสำหรับ MCU ในระดับเดียวกัน จึงมอบความคุ้มค่าที่ดีที่สุดเมื่อเทียบกับระดับคุณลักษณะสำหรับการใช้งานที่คำนึงถึงต้นทุน
คุณสมบัติ
- ระบบ BLE บนชิปรองรับข้อกำหนด Bluetooth 5.3 (ระยะไกล, 2 Msps, ส่วนขยายโฆษณา, ตำแหน่ง BLE)
- การจับคู่และการกรองคลื่นวิทยุ
- ประสิทธิภาพคลื่นวิทยุที่ใช้พลังงานต่ำเป็นพิเศษ
- Arm Cortex-M0+ ประสิทธิภาพสูงและใช้พลังงานต่ำเป็นพิเศษ 32 บิต ทำงานสูงสุด 64 MHz
- ปริมาณการใช้กระแสไฟฟ้าแบบไดนามิก: 14 μA/MHz
- แรงดันไฟฟ้าที่ใช้งานได้: 1.6 V ถึง 3.6 V
- ช่วงอุณหภูมิ -40°C ถึง +105°C
- การจัดการการจ่ายและการรีเซ็ต: SMPS, POR/PDR, PVD
- แหล่งที่มาของนาฬิกา: คริสตัล 32 MHz และ 32 KHz + ออสซิลเลเตอร์ภายใน 32 KHz